Awọn iroyin

awọn iroyin

Igbóná omi ti iṣowo

Àwọn ohun èlò ìgbóná omi tí wọ́n ń lò fún ẹ̀rọ ìgbóná ooru jẹ́ ọ̀nà tí ó rọrùn láti lò dípò àwọn ohun èlò ìgbóná omi ìbílẹ̀. Ó ń ṣiṣẹ́ nípa yíyọ ooru kúrò nínú afẹ́fẹ́ tàbí ilẹ̀ àti lílo rẹ̀ láti gbóná omi fún onírúurú iṣẹ́ ìṣòwò.

Láìdàbí àwọn ohun èlò ìgbóná omi ìbílẹ̀, tí wọ́n ń lo agbára púpọ̀ láti gbóná omi, àwọn ohun èlò ìgbóná omi oníná tí wọ́n ń lo ẹ̀rọ ìgbóná ooru tí wọ́n ń lò ń lo agbára tí ó lè yípadà láti inú àyíká, èyí tí ó mú kí wọ́n túbọ̀ wà pẹ́ títí tí wọ́n sì lè tọ́jú àyíká. Wọ́n wà ní onírúurú ìwọ̀n àti àwòrán láti bá àwọn ohun èlò àti ìbéèrè iṣẹ́ ajé mu.

Ọ̀kan lára ​​àwọn àǹfààní lílo ẹ̀rọ ìgbóná omi ẹ̀rọ ìgbóná ooru tí a ń lò ni ìdínkù ńlá nínú iye owó agbára àti ìṣiṣẹ́. Nítorí pé ó ń ṣiṣẹ́ pẹ̀lú agbára tí a lè tún lò, ó lè dín owó agbára kù sí 60%, èyí sì lè fi owó pamọ́ fún àwọn ilé iṣẹ́, pàápàá jùlọ àwọn tí wọ́n nílò omi gbígbóná púpọ̀.

Àǹfààní mìíràn tí ó wà nínú lílo ẹ̀rọ ìgbóná omi tí a fi ń lo ẹ̀rọ ìgbóná ooru ni pé ó lè ṣiṣẹ́ dáadáa. A lè fi sí oríṣiríṣi ibi àti àwọn ohun èlò bíi ilé oúnjẹ, hótéẹ̀lì, ilé ìwòsàn àti àwọn ilé iṣẹ́ ìṣẹ̀dá. A lè lò ó fún omi gbígbóná nílé, ìgbóná ààyè àti ìgbóná iṣẹ́, èyí tí ó mú kí ó jẹ́ ojútùú tó wúlò tí ó sì wúlò fún àwọn àìní ìṣòwò.

Ó tún ṣe pàtàkì láti kíyèsí pé àwọn ohun èlò ìgbóná omi tí wọ́n ń lo ẹ̀rọ ìgbóná ooru fún ilé iṣẹ́ jẹ́ èyí tí kò ní àléébù sí àyíká. Wọ́n dín carbon dioxide kù, èyí sì ń dín agbára carbon tí ilé iṣẹ́ tàbí ilé iṣẹ́ tí wọ́n ń lò ó ń lò kù. Èyí sì ń ran àwọn ilé iṣẹ́ lọ́wọ́ láti dé ibi tí wọ́n fẹ́ kí wọ́n máa gbé ìgbésí ayé wọn, ó sì ń dín èéfín afẹ́fẹ́ tó ń jáde kúrò nínú ilé iṣẹ́ kù.

Ni afikun, awọn ohun elo igbona omi ti ile-iṣẹ n pese ariwo kekere ju awọn ohun elo igbona omi ibile lọ, eyiti o jẹ anfani pataki, paapaa ni awọn agbegbe ti o ni itara tabi awọn agbegbe ibugbe. Wọn tun nilo itọju diẹ, eyiti o jẹ ki wọn rọrun ati munadoko ni igba pipẹ.

Díẹ̀ lára ​​àwọn ohun pàtàkì tí ó wà nínú àwọn ohun èlò ìgbóná omi tí ń lo ooru ní ilé iṣẹ́ ni àwọn ẹ̀rọ ìgbóná omi tí ó ní agbára gíga, àwọn ohun èlò ìdarí ọlọ́gbọ́n, àti àwọn ohun èlò tí ó lè pẹ́. Àwọn ohun èlò wọ̀nyí ń ran iṣẹ́ lọ́wọ́ láti mú kí ó dára síi, láti mú kí ó pẹ́ síi àti láti dín owó iṣẹ́ kù, èyí tí ó ń sọ ọ́ di ojútùú tí ó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé àti tí ó pẹ́ fún àìní omi gbígbóná ti ilé iṣẹ́.

Nígbà tí a bá ń yan ohun èlò ìgbóná omi tí a fi ń lo ẹ̀rọ ìgbóná ooru, àwọn ilé iṣẹ́ gbọ́dọ̀ gbé àwọn nǹkan kan yẹ̀wò. Àwọn wọ̀nyí ni ìwọ̀n, agbára, ibi tí a wà àti irú ohun tí a fi ń lò ẹ̀rọ náà. Àwọn ilé iṣẹ́ lè bá àwọn ògbóǹtarìgì sọ̀rọ̀ láti ràn wọ́n lọ́wọ́ láti yan ẹ̀rọ tí ó tọ́ gẹ́gẹ́ bí àìní àti ohun tí wọ́n fẹ́.

Ní ìparí, àwọn ohun èlò ìgbóná omi tí a fi ń lo ẹ̀rọ ìgbóná ooru jẹ́ ọ̀nà tí ó rọrùn láti lò, tí ó rọrùn láti lò fún àyíká àti tí ó gbóná owó fún àìní omi gbígbóná ti ilé iṣẹ́. Wọ́n ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ àǹfààní pẹ̀lú ìdínkù agbára, iye owó iṣẹ́ tí ó dínkù, ìlò tí ó rọrùn láti lò, ìṣiṣẹ́ tí ó dákẹ́ jẹ́ẹ́, ìtọ́jú tí kò pọ̀ àti ààbò àyíká.

Àwọn ilé iṣẹ́ tí wọ́n ń wá ọ̀nà láti dín owó agbára kù, láti mú kí ó túbọ̀ gbòòrò síi, àti láti mú kí àìní omi gbígbóná wọn pọ̀ sí i yẹ kí wọ́n ronú nípa ṣíṣe àfikún owó sí àwọn ohun èlò ìgbóná omi tí wọ́n ń lò fún ẹ̀rọ ìgbóná ooru. Ó jẹ́ ìdókòwò ọlọ́gbọ́n tí kìí ṣe pé ó ń fi owó pamọ́ nìkan ni, ṣùgbọ́n ó tún ń ṣe àfikún sí àyíká tí ó mọ́ tónítóní, tí ó sì ní ìlera.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹrin-24-2023