Gíga gíga jùlọ ní Tianjun County jẹ́ mítà 5826.8, àti pé gíga àròpín jẹ́ ju mítà 4000 lọ, ó jẹ́ ti ojúọjọ́ ilẹ̀ olókè. Ojúọjọ́ tútù, ìwọ̀n otútù náà kéré gan-an, kò sì sí àkókò tí kò ní yìnyín pátápátá ní gbogbo ọdún. Ìlú Muli sì ni agbègbè tí ó ga jùlọ àti tí ó tutù jùlọ ní agbègbè Tianjun, pẹ̀lú ojúọjọ́ gbígbẹ àti òtútù jákèjádò ọdún, kò sì sí àkókò mẹ́rin. Ìwọ̀n otútù ọdọọdún jẹ́ -8.3 ℃, òtútù jùlọ ní oṣù January jẹ́ -28.7 ℃, àti òtútù jùlọ ní oṣù July jẹ́ 15.6 ℃. Ibí yìí jẹ́ ibi tí kò ní ìgbà ẹ̀ẹ̀rùn. Àkókò ìgbóná fún gbogbo ọdún jẹ́ oṣù mẹ́wàá, ìgbóná sì dúró láti oṣù Keje sí oṣù Kẹsán nìkan.
Ní ọdún tó kọjá, ìjọba Muli Town yan àwọn ẹ̀rọ ìgbóná omi oníná 60P ti Hien láti mú kí ilé ọ́fíìsì ìjọba wọn tó wà ní 2700 ㎡ sunwọ̀n síi. Títí di ìsinsìnyí, ẹ̀rọ ìgbóná omi Hien ti ń ṣiṣẹ́ dáadáa, ó dúró ṣinṣin, ó sì ṣeé gbẹ́kẹ̀lé. Wọ́n ròyìn pé láàárín ọdún tó kọjá, ẹ̀rọ ìgbóná omi oníná mànàmáná Hien ti mú kí ooru inú ilé wà ní 18-22 ℃, èyí tó mú kí àwọn ènìyàn nímọ̀lára ìgbóná àti ìtùnú.
Ní gidi, gbogbo ẹni tí ó mọ Hien mọ̀ pé àwọn ẹ̀rọ ìgbóná omi Hien ti ń ṣiṣẹ́ déédéé ní ìlú Genghe tó tutù jùlọ ní China fún ohun tó lé ní ọdún mẹ́ta báyìí. Òtútù tó kéré jùlọ tí a kọ sílẹ̀ ní Genghe jẹ́ -58 ℃, òtútù tó ń gbóná lọ́dún jẹ́ -5.3 ℃, àti òtútù tó ń gbóná jẹ́ oṣù mẹ́sàn-án. Ní fífi Muli Town wé Genghe City, a lè rí i pé òtútù tó ń gbóná ní Muli Town kéré sí i, àkókò ìgbóná náà sì gùn sí i.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-19-2022