Láìpẹ́ yìí ni Hien ṣe ìfilọ́lẹ̀ iṣẹ́ pàtàkì kan ní ìlú Ku'erle, tí ó wà ní àríwá ìwọ̀ oòrùn orílẹ̀-èdè China. Ku'erle lókìkí fún “Ku'erle Pear” olókìkí rẹ̀, ó sì ní ìwọ̀n otútù ọdọọdún tó tó 11.4°C, pẹ̀lú ìwọ̀n otútù tó kéré jùlọ tó dé -28°C. Ètò ìgbóná àti ìtútù afẹ́fẹ́ 60P Hien tí a fi sínú ilé ọ́fíìsì ti Ìgbìmọ̀ Ìṣàkóso Ẹkùn Ìdàgbàsókè Ku'erle (tí a ń pè ní “Ìgbìmọ̀” lẹ́yìn náà) jẹ́ ọjà tó dára tí a ṣe láti ṣiṣẹ́ dáadáa àti ní gbogbo ìgbà kódà ní -35°C. Ó ní agbára tó dára fún ìgbóná àti ìtútù, pẹ̀lú àwọn ohun èlò ìtútù tó gbọ́n, ìdènà dídì, àti àwọn ohun èlò ìyípadà ìpele aládàáni. Àwọn iṣẹ́ wọ̀nyí mú kí ó bá àyíká ojúọjọ́ mu ní Ku'erle.
Pẹ̀lú iwọ̀n otútù afẹ́fẹ́ tó ń jáde dé -39.7°C, iwọ̀n otútù inú ilé náà wà ní 22-25°C tó rọrùn, èyí tó ń fún gbogbo àwọn tó ń gbé ibẹ̀ ní ìrírí tó gbóná àti tó rọrùn. Ní ìbámu pẹ̀lú ìlànà ìgbóná “eédú sí iná mànàmáná”, Ìgbìmọ̀ náà dáhùn padà lọ́nà tó gbéṣẹ́, wọ́n sì ṣe àtúnṣe àti àtúnṣe tó péye ní ọdún yìí. Gbogbo àwọn ohun èlò ìgbóná èédú àti àwọn ẹ̀rọ ìtútù ni a yọ kúrò, èyí sì mú kí afẹ́fẹ́ máa lo agbára láti fi gbóná àti itútù.
Lẹ́yìn ìlànà yíyàn tí a ṣe pẹ̀lú ọgbọ́n àti ìṣọ́ra, Ìgbìmọ̀ náà yan Hien nígbẹ̀yìn-gbẹ́yín fún dídára rẹ̀. Ẹgbẹ́ onímọ̀-ẹ̀rọ Hien ṣe ìgbékalẹ̀ rẹ̀ níbi iṣẹ́ náà, wọ́n sì pèsè ẹ̀rọ 12 ti ẹ̀rọ ìgbóná àti ìtutù ooru tí a fi afẹ́fẹ́ ṣe tí ó ní 60P Hien láti bá àwọn ohun tí Ìgbìmọ̀ béèrè fún àyè wọn tí ó tó 17,000 mítà onígun mẹ́rin mu.
Pẹ̀lú ìrànlọ́wọ́ àwọn kiréènì ńláńlá, a ṣètò àwọn ẹ̀rọ 12 ti àwọn ẹ̀rọ ìgbóná ooru sí àyè tí ó ṣí sílẹ̀ níta ilé náà lọ́nà tí ó dára. Àwọn olùtọ́jú Hien ṣe àbójútó àti ìtọ́sọ́nà ìlànà ìfisílé, wọ́n rí i dájú pé gbogbo kúlẹ̀kúlẹ̀ tẹ̀lé àwọn ìlànà ìfisílé tí a ṣètò. Ní àfikún, ilé ìdarí latọna jijin Hien le ṣe àbójútó iṣẹ́ àwọn ẹ̀rọ náà ní àkókò gidi, èyí tí ó ń jẹ́ kí a ṣe àtúnṣe ní àkókò àti ní ọ̀nà tí ó gbéṣẹ́, èyí tí ó ń pèsè ìrànlọ́wọ́ tí ó dára jù fún iṣẹ́ tí ó dúró ṣinṣin.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-01-2023





